Tamil Madhura குழந்தைகள் கதைகள் ஆமையின் அழகான மகள் – நைஜீரிய நாட்டுபுறக் கதை

ஆமையின் அழகான மகள் – நைஜீரிய நாட்டுபுறக் கதை

ஒரு காலத்தில் மிகவும் சக்திவாய்ந்த ஒரு ராஜா இருந்தார். காட்டு மிருகங்கள் மற்றும் விலங்குகள் மீது அவருக்கு மிகுந்த செல்வாக்கு இருந்தது. 

அந்த நாட்டில் வசித்த ஆமை ஒன்று அனைத்து மிருகங்களுக்கும் மனிதர்களுக்கும் புத்திசாலித்தனமாக பார்க்கப்பட்டது. ராஜாவுக்கு எக்பென்யோன் என்ற மகன் இருந்தான், ராஜா தன் மகனுக்கு  ஐம்பது இளம்பெண்களை மனைவியாகத் தேர்ந்தெடுத்துக் கொடுத்தான், ஆனால் இளவரசன் அவர்களில் யாரையும் விரும்பவில்லை. மன்னர் இதைப் பற்றி மிகவும் கோபமடைந்தார், நாட்டில் யாருக்காவது இளவரசனுக்கு தான் தேர்ந்தெடுத்த மணப்பெண்களை விட சிறந்தவளோ, இல்லை மகனின் பார்வையில் அழாகாகத் தெரியுமாறு யாருடைய மகளாவது இருந்தால், அந்தப் பெண்ணும் அவளுடைய பெற்றோரும் கொல்லப்பட வேண்டும் என்று ஒரு சட்டம் செய்தார்.

 இந்த நேரத்தில் ஆமை மற்றும் அவரது மனைவிக்கு ஒரு அழகான மகள் இருந்தாள். அவள் பெயர் அடெட். இளவரசன் தன் மகளைக் காதலிக்கக்கூடும் என்பதால் அடெட்டின் தாய் அவளை ஊரார் கண்களில் படாமல் மறைத்து வைத்தாள். ஒரு நாள், ஆமை மற்றும் அவரது மனைவி இருவரும் தங்கள் பண்ணையில் இருந்தபோது, ​​ராஜாவின் மகன் அவர்களது வீட்டின் அருகே வேட்டையாடிக் கொண்டிருந்தார், வீட்டைச் சுற்றி வேலியின் உச்சியில் ஒரு பறவை இருப்பதைக் கண்டார். பறவை அங்கிருந்த இளம்பெண்ணைப்  பார்த்துக் கொண்டிருந்தது, அவளுடைய அழகால் மிகவும் மயங்கி நின்ற பறவை இளவரசன் வருவதை கவனிக்கவில்லை.

இளவரசர் தனது வில் மற்றும் அம்புகளால் பறவையை வீழ்த்தினார, அது வேலிக்குள் விழுந்தது, எனவே இளவரசர் அதைச் சேகரிக்க தனது ஊழியரை அனுப்பினார். வேலைக்காரன் பறவையைத் தேடிக்கொண்டிருந்தபோது, ​​அவர் அங்கிருந்த பெண்ணைக் கண்டார், அவளுடைய வடிவத்தால் மிகவும் கவரப்பட்டார், அவர் உடனடியாக தனது எஜமானிடம் திரும்பி வந்து தான் பார்த்ததைச் சொன்னார். பின்னர் இளவரசன் வேலியை உடைத்து அவளைக்  கண்டான். அவளை மணந்து கொள்ள விருப்பப்பட்டான். தனது முடிவைப் பற்றி அவளிடம் பேசி அவளது சம்மதத்தைக் கேட்டான். கடைசியில் அவள் மனைவியாக மாற ஒப்புக்கொண்டாள். பின்னர் இளவரசன் தனது வீட்டிற்குச் சென்றான். ஆமையின் அழகான மகளை காதலித்துவிட்டார் என்ற உண்மையை தனது தந்தையிடமிருந்து மறைத்தார்.

 மறுநாள் காலையில் பொருளாளரை அழைத்து, அறுபது துணிகளையும் முந்நூறு தங்கக் கட்டிகளையும்  பெற்று ஆமைக்கு அனுப்பினான். பின்னர்  ஆமையின் வீட்டிற்குச் சென்று, மகளை திருமணம் செய்து கொள்ள விரும்புவதாகக் கூறினான். ஆமை பயந்த காரியங்கள் முடிந்துவிட்டன, மற்றும் அவரது உயிருக்கு ஆபத்து உள்ளது, எனவே அவர் இளவரசனிடம் ராஜாவுக்குத் தெரிந்தால், தன்னை (ஆமை) மட்டுமல்ல, அவரது மனைவியையும் கூட கொலை செய்வார் என்று கூறினார்.

ராஜா தன்னைக் கொன்ற பின் தான் அடெட், ஆமை மற்றும் அவரது மனைவியைக்  கொல்ல முடியும் என்று இளவரசர் பதிலளித்தார். இறுதியில், பல வாக்குவாதங்களுக்குப் பிறகு, ஆமை சம்மதித்தது. பின்னர் இளவரசன் வீட்டிற்குச் சென்று தன் தாயிடம் தான் செய்ததைச் சொன்னான். அவளோ தன் மகனை இழக்க நேரிடும் என்ற எண்ணத்தில் அவள் மிகுந்த துயரத்தில் இருந்தாள், ராஜா தன் மகனின் கீழ்ப்படியாமையைக் கேள்விப்பட்டதும் அவனைக் கொன்றுவிடுவான் என்று அவளுக்குத் தெரியும். இருப்பினும், ராணி, தனது மகன் தான் காதலித்த பெண்ணை திருமணம் செய்து கொள்ள விரும்பினாள், எனவே அவள் ஆமைக்கு தனது அன்பளிப்பாக கொஞ்சம் பணம், உடைகள், யாம் மற்றும் பாமாயில் ஆகியவற்றைக் கொடுத்தாள்

சிறிது காலம் சென்றதும் இளவரசன் அடேட்டை தன் மனைவியாக தேர்ந்தெடுத்திருப்பதாகத் தந்தையிடம் சொன்னான். இதைக் கேட்ட ராஜா மிகவும் கோபமடைந்து, தான் முன்னர் அறிவித்த தண்டனையை விதிக்கத் தயாரானார். ஒரு குறிப்பிட்ட நாளில் அனைத்து மக்களும் அரண்மனைக்கு வார வேண்டும்  என்று தகவல் அனுப்பினார். நியமிக்கப்பட்ட நாள் வந்தபோது அரண்மனை முழுவதும் மக்கள் நிறைந்திருந்தனர்.

ராஜாவும் ராணியும் வந்ததும் மக்கள் அனைவரும் எழுந்து நின்று அவர்களை வாழ்த்தினர், பின்னர் அவர்கள் தங்களது ஆசனத்தில் அமர்ந்தார்கள். மன்னர் தனது ஊழியர்களிடம் அடெட் என்ற பெண்ணை தனக்கு முன் அழைத்து வரச் சொன்னார். அவள் வந்ததும் ராஜா அவளுடைய அழகைக் கண்டு வியந்தார். பின்னர் அவர் தனது மகனிடம் கீழ்ப்படியாததற்காகவும், அடெட்டை மனக்கவிருப்பதால் கோபமாக இருப்பதாகவும், தண்டனையை விதிக்கப் போவதாகவும் அறிவித்தார். ஆனால் ராணியும் மற்றவர்களும் அடேட்டின் மதியூகத்தையும், பொறுமையும் எடுத்து சொல்லி அவளது தகப்பனார் ஆமையின் பெருமைகளையும் விளக்கினார்.மன்னர் மனது சமாதானமடைந்தது.

மக்கள் அந்தப் பெண்ணைப் பார்த்தபோது, ​​அவள் மிகவும் நல்லவள், இளவரசனின் மனைவியாக இருப்பதற்கு மிகவும் தகுதியானவள் என்று ஒப்புக் கொண்டார்கள், மேலும் அவர் அழகான பெண்களைக் கொல்லுவதற்க்கு இயற்றிய  சட்டத்தை முழுவதுமாக ரத்து செய்யும்படி ராஜாவிடம் கெஞ்சினார்கள், ராஜா ஒப்புக்கொண்டார்; மேலும் “எக்போ” சட்டத்தின் கீழ் சட்டம் உருவாக்கப்பட்டுள்ளதால், அவர் எட்டு எக்போஸை அனுப்பி, தனது ராஜ்யம் முழுவதும் இந்த உத்தரவு ரத்துசெய்யப்பட்டதாகவும், எதிர்காலத்தை விட அழகான மகள் பெற்ற யாரும் கொல்லப்பட மாட்டார்கள் என்றும் கூறினார்.

பின்னர் அவர் ஆமையின் மகள் அடெட் தனது மகனை திருமணம் செய்து கொள்ள வேண்டும் என்று அறிவித்தார், அதே நாளில் திருமணத்தையும் நடத்தி வைத்தார். ஐம்பது நாட்கள் நீடித்த ஒரு பெரிய விருந்து வழங்கப்பட்டது, ராஜா ஐந்து மாடுகளைக் கொன்று அனைத்து மக்களுக்கும் ஏராளமான ஃபூ-ஃபூ மற்றும் பாமாயில் சாப் கொடுத்தார், மேலும் ஏராளமான பாம் ஒயின் பானைகளை தெருக்களில் மக்களுக்காக வைத்தார் அவர்கள் விரும்பியபடி குடிக்க. பெண்கள் ராஜாவின் வளாகத்திற்கு ஒரு பெரிய நாடகத்தைக் கொண்டு வந்தார்கள், முழு நேரத்திலும் இரவும் பகலும் பாடுவதும் நடனம் ஆடுவதும் இருந்தது. இளவரசனும் அவரது தோழர்களும் சந்தை சதுக்கத்தில் விளையாடினர். விருந்து முடிந்ததும், ராஜா ஆமைக்கு பரிசுகள் பல கொடுத்தார். எனவே ஆமை ராஜ்யத்தின் பணக்காரர்களில் ஒருவராக மாறியது. இளவரசனும் அவரது மனைவியும் ராஜா இறக்கும் வரை பல ஆண்டுகளாக ஒன்றாக வாழ்ந்தார்கள்.

 

Tags:

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Related Post

புத்திசாலி யூகி – குழந்தைகள் கதைபுத்திசாலி யூகி – குழந்தைகள் கதை

இன்னைக்கு நம்ம பார்க்கப் போறது ஒரு புத்திசாலி ஜப்பானிய சிறுவனைப் பற்றிய கதைதான். அந்த சிறுவனின் பெயர் யூகி. அதுக்கு முன்னாடி நம்ம சுனாமியைப் பத்தித் தெரிஞ்சுக்கணும். இதை தமிழில் ஆழிப் பேரலைன்னு சொல்லுவாங்க. நம்ம எல்லாருக்கும் கடற்கரை, பீச் ன்னு